முதல் வலைப்பதிவு மற்றும் தமிழ்மணம்

நம் முதல் வேலை, ப்லாக்கர்.காம் இணையத்தளத்தில் நமக்கு ஒரு கணக்கு (account) துவங்குவது. நீங்கள் ஏற்கனவே ஜிமெயில் வைத்திருக்கிறீர்களா ? அந்த மின்னஞ்சல் முகவரியின் பயனர் பெயர், கடவுச்சொல் (Username, Password) கொண்டு ப்ளாகர்.காம் தளத்தில் நுழைய முடியும்.

சரி வலைப்பதிவை ஆரம்பிக்கலாமா? அதற்குமுன், உங்கள் கணினியில் இ-கலப்பை இயங்கிக்கொண்டிருக்கட்டும், இணையத்தொடர்பு ஏற்படுத்தப் பட்டிருக்கட்டும்.ஒரு சோதனை வலைப்பதிவை உருவாக்குவோம். முதலில் ப்ளாகர்.காம் தளத்தில் பயனர் பெயர்/கடவுச்சொல் கொடுத்து உள்நுழையுங்கள்.

நீங்கள் உள் நுழைந்தவுடன், கீழ்கண்ட பக்கத்தை நீங்கள் பார்க்கலாம்

இங்கு நீங்கள் ஜீமெயிலில் பதிவு செய்த உங்கள் பெயரும், மின்னஞ்சலும் தெரியும் (இந்தப் படத்தில் மறைக்கப்பட்டுள்ளது). Display Name என்ற இடத்தில் உங்கள் பெயரையோ, புனைப் பெயரையோ இட வேண்டும். தமிழ் வலைப்பதிவுகளுக்கு தமிழில் வைத்துக் கொள்வதே சிறப்பானது. இ-கலப்பையில் alt+2 தேரிவுசெய்வதன்மூலம் நம்மால் இந்த விபரங்களைத் தமிழிலேயே உள்ளிடமுடியும். இதனையெடுத்து Continue என்ற பொத்தானை அழுத்தினால் அடுத்து கீழே உள்ள பக்கம் வரும்

இங்கே தான் நம் வலைப்பதிவின் பெயர், மற்றும் வலைப்பதிவின் முகவரி (Blog Address) ஆகியவற்றை இடுகிறோம்.  படத்தில் பாருங்கள் நான் செய்ததை.இதையெடுத்து Continue என்ற பொத்தானை அழுத்துங்கள்

கீழே உள்ளது போன்ற அடுத்த பக்கம் வரும்

இந்தப் பக்கத்தில் நம் வலைப்பதிவு எப்படி தோற்றம் அளிக்க வேண்டும் என்ற அடைப்பலகையை (Template) தேர்ந்தெடுக்க வேண்டும். தற்போதைக்கு ஒரு அடைப்பலகையை தேர்தெடுத்துக் கொள்ளலாம். இணையத்தில் உங்கள் ரசனைக்கேற்ற பல அடைப்பலகைகள் இலவசமாக கிடைக்கின்றன. வலைப்பதிவு உங்களுக்கு நன்றாக பழக்கமான பிறகு அடைப்பலகையை மாற்றிக் கொள்ளலாம். ஒரு அடைப்பலகையை தேர்ந்தெடுத்துக் கொண்டு Continue என்ற பொத்தானை அழுத்துங்கள்.

அடுத்த பக்கம் கீழே உள்ளது

அவ்வளவு தான். உங்கள் வலைப்பதிவு உருவாக்கப்பட்டு விட்டது. உங்கள் வலைப்பதிவின் முதல் கட்டம் முடிந்து விட்டது. இனி உங்கள் வலைப்பதிவில் இடுகைகளை (Posts) சேர்க்க வேண்டும்.

இப்பொழுது “START BLOGGING” என்ற பொத்தானை அழுத்துங்கள். உங்கள் வலைப்பதிவிற்கு இடுகையை சேர்க்கும் கீழ்க்கண்ட இடைமுகம் வரும்

இந்த இடைமுகத்தில் தான் நாம் நமது இடுகைகளை வலைப்பதிவுல் வெளியிட (Publish) வேண்டும். முதலில் உங்கள் இடுகைக்கு ஒரு தலைப்பை தெரிவு செய்யுங்கள். சோதனைக்காக சோதனை இடுகை என வைத்துக் கொள்வோம். உங்கள் இடுகையை படத்தில் உள்ளது போல எழுதலாம். அடுத்ததாக குறிச்சொல். உங்கள் இடுகைக்கு சில குறிச்சொற்களை கொடுக்க வேண்டும். அது என்ன குறிச்சொல். ஆங்கிலத்தில் இதனை Tag என அழைப்பார்கள். உங்கள் இடுகையை எதனைச் சார்ந்தது என்பது குறித்த சில குறிப்புகளே குறிச்சொல் ஆகும். உதாரணமாக அரசியல் என்று குறிக்கலாம். எதனைக் குறித்து என்பதை குறிப்பாக உணர்த்த குறிச்சொலை பயன்படுத்த வேண்டும். அரசியல் என்ற பொதுவான குறிச்சொல்லுடன் திமுக, தேர்தல் 2011, பிரச்சாரம், சென்னை, தாம்பரம் பொதுக்கூட்டம் என பல குறிச்சொற்களை ஒரு இடுகைக்கு வைக்கலாம்.

சரி…எதற்கு குறிச்சொல் வைக்க வேண்டும் ? அதன் பயன் என்ன ?

கூகுள் மூலமாக பலர் பலவற்றை தேடுகிறார்கள். ஒருவருக்கு அரசியல் என்று தேடினால் உங்களுடைய இந்தக் கட்டுரை கூகுளில் தெரியும். ஒருவர் தாம்பரம் பொதுக்கூட்டம் என குறிப்பாக தேடினாலும் உங்களுடைய இந்த இடுகை கூகுள் தேடுதலில் வரும். பல பொருத்தமான குறிச்சொற்களை கொடுப்பது ஒரு சிறந்த உத்தி ஆகும்.

சரி இடுகை எழுதியாயிற்று, குறிச்சொல் வைத்தாயிற்று. அடுத்து என்ன ? வலைப்பதிவை வெளியிட வேண்டும். அதற்கு publish என்ற பொத்தானை அழுத்துங்கள். அது கீழ்க்கண்ட பக்கத்தை கொண்டு வரும். இதற்கிடையில் உங்கள் இடுகையும் வெளியாகி விடும்.

இப்பொழுது “View Post” என்ற சுட்டியை சொடுக்கினால் உங்கள் வலைப்பதிவு தெரியும். உங்கள் புதிய இடுகையும் வலைப்பதிவில் தெரியும்.

அவ்வளவு தான் உங்கள் வலைப்பதிவின் முதல் இடுகை வெளியாகி விட்டது. நீங்களும் ஒரு வலைப்பதிவராகி விட்டீர்கள்.

சரி வலைப்பதிவு வெளியாகி விட்டது. ஆனால் யார் எனது வலைப்பதிவை படிப்பார்கள் ? நான் மட்டுமே படித்துக் கொண்டிருப்பதற்கு எதற்கு எழுத வேண்டும் என தோன்றுகிறதா ? அங்கே தான் தமிழ்மணம் (http://tamilmanam.net/) என்ற தளம் உங்களுக்கு உதவுகிறது.

வேறு எந்த இந்திய மொழிகளிலும் இல்லாத அளவுக்கு பல தொழில்நுட்ப வசதிகளை உள்ளடக்கிய திரட்டியான தமிழ்மணம் தமிழில் சுமார் 7000 (7 ஆயிரம்) வலைப்பதிவுகளை தினந்தோறும் திரட்டுகிறது. பல ஆயிரக்கணக்கான வாசர்களும், பதிவர்களும் தினந்தோறும் நல்ல கதைகளை/கவிதைகளை/கட்டுரைகளை வாசிக்க பல நாடுகளில் இருந்தும் தமிழ்மணத்தை நாடுகிறார்கள். எனவே உங்கள் வலைப்பதிவை தமிழ்மணத்தில் இணைப்பதன் மூலம் பல நாடுகளில் உள்ள பல வாசகர்களை சென்றடைய முடியும்.

தமிழ்மணத்தில் என் வலைப்பதிவை இணைப்பது எப்படி ?

கீழே உள்ள சுட்டிக்கு சென்று ஒரு பயனர் கணக்கை உருவாக்கி கொள்ள வேண்டும்
தமிழ்மணத்தில் சேர – http://www.tamilmanam.net/login/register.php

தமிழ்மணத்தில் உள்நுழைந்து ”தமிழ்மணம் பயனர் கட்டுப்பாட்டகம்” சென்றால் உங்கள் பதிவை தமிழ்மணத்தில் இணைக்க என்ற சுட்டி இருக்கும். அதன் மூலம் உங்கள் வலைப்பதிவை தமிழ்மணத்தில் இணைத்துக் கொள்ளலாம்

வாழ்த்துக்கள்…

2 Comments to “முதல் வலைப்பதிவு மற்றும் தமிழ்மணம்”

  1. Mohamed says:

    வலைப்பதிவு எப்படி ஆரம்பிப்பது என்பது பற்றி தாங்கள் கொடுத்துள்ள வழிகாட்டல் மிகவும் பிறயோஜனமாக இருந்தது மிக்க நன்றி.

  2. வலிபோக்கன் says:

    நனறி எளிமையாக உள்ளது.அடுத்து எழுதும் இடுகைகளை எப்படி
    வெளியிடுவது.இதே வழிமுறையின்படியா அல்லது வேறுமுறையா
    என்பதை விளக்கவேண்டும்.நன்றி.